“พาคามาร่า คอฟฟี่ โรสเตอร์” (Pacamara Coffee Roasters) แบรนด์ที่ขึ้นชื่อด้านสเปเชียลตี้คอฟฟี่ที่มีซิกเนเจอร์เป็นกาแฟเดอร์ตี้ (Dirty Coffee) เปิดตัวเมนูใหม่ที่รังสรรค์ขึ้นจากเมล็ดกาแฟเบลนด์พิเศษเพื่อให้ได้รสชาติของ “กาแฟเดอร์ตี้สไตล์โตเกียวต้นตำรับ” ภายใต้คอนเซ็ปต์ “Work Hard, Dirty Harder” ทำทุกอย่างให้เต็มที่แล้วให้รางวัลตัวเอง พร้อมเสิร์ฟแล้ววันนี้จนถึงวันที่ 31 สิงหาคม 2565 ทุกสาขาและ 3 สาขาใหม่เร็วๆ นี้ที่ท็อปส์ฟู้ดฮอลล์ สุขุมวิท 39, ศูนย์เอนเนอร์ยี่คอมเพล็กซ์ และ เซ็นทรัลลาดพร้าว
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2022/06/Pacamara-Coffee-Roasters_Work-Hard-Dirty-Harder-8-683x1024.jpg)
กาแฟเดอร์ตี้ได้ถือกำเนิดขึ้นโดยเจ้าของร้าน Bear Pond Espresso ชื่อดังย่าน Shimokitazawa ในกรุงโตเกียว ซึ่งได้นำเมนูนี้ไปเปิดตัวครั้งแรกที่ร้าน Joe The Art of Coffee ในมหานครนิวยอร์ก จนโด่งดังและเป็นที่รู้จักไปทั่วโลก ความพิเศษคือกาแฟที่แยกชั้นกันอย่างชัดเจนระหว่าง “นมเย็นจัด” ที่อยู่ด้านล่างของแก้วกับ “ช็อตเอสเพรสโซ่” หรือ “ริสเทรตโต้” ที่อยู่ด้านบน ต้องเสิร์ฟใน “แก้วใสแช่เย็น” เพื่อให้เห็นการแยกชั้นเป็นลวดลายต่างๆ คำว่าเดอร์ตี้ไม่ได้หมายถึงสกปรกแต่คราบของกาแฟที่เปรอะเปื้อนภายในแก้วนมสีขาวบริสุทธิ์นั่นเอง วิธีการดื่มนั้นจะไม่ใช้ช้อนคนเข้าด้วยกัน ให้ยกขึ้นจิบเพื่อให้ได้รสชาติของส่วนผสมแต่ละชั้นอย่างชัดเจน เป็นเสน่ห์พิเศษของเมนูนี้
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2022/06/Pacamara-Coffee-Roasters_Work-Hard-Dirty-Harder-1-683x1024.jpg)
ความพิเศษของเมนูใหม่นี้ คือ “โตเกียวเดอร์ตี้เบลนด์” (Tokyo Dirty Blend) เมล็ดกาแฟเบลนด์จาก 3 ทวีป 3 ประเทศ ผ่านการคั่วที่ถูกควบคุมโดยทีมโรสเตอร์ผู้เชี่ยวชาญ เทคนิคการสกัดช็อตกาแฟแบบพิเศษและควบคุมอัตราส่วนโดยบาริสต้า เพื่อให้ดื่มด่ำกับช็อตดับเบิ้ลริสเทรตโต้ (Double Ristretto) ในสไตล์โตเกียวแท้ๆ ที่หวานแบบเมเปิ้ลไซรัป (Maple Syrup) ผสมมอลต์บิสกิต (Malt Biscuits) และดาร์กช็อกโกแลต ( Dark Chocolate)
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2022/06/Tokyo-Style-Dirty_135-THB-1024x1022.jpg)
“โตเกียว สไตล์เดอร์ตี้” (Tokyo Style Dirty) ความลงตัวของช็อตดับเบิ้ลริสเทรตตื้ที่ท็อปด้วยนมสดเย็นจัดในอัตราส่วนที่เหมาะสม แม้ไม่ได้เติมความหวานแต่เดอร์ตี้แก้วนี้ก็สามารถดึงความหอมหวานมาจากรสชาติกาแฟออกมาได้
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2022/06/Sandcastle-Dirty_135-THB-1024x1022.jpg)
“แซนด์แคสเซิล เดอร์ตี้” (Sandcastle Dirty) มีรสชาติที่คอมเพล็กซ์ของช็อตดับเบิ้ลริสเทรตโต้และนมเย็นจัดสูตรลับเฉพาะ ผสมผสานกับความหอมหวานของคาราเมลแคนดี้และมอลต์บิสกิตที่จะมาสร้างความเพลิดเพลินให้อย่างไม่รู้จบ
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2022/06/Green-Marble-Dirty_135-THB-1024x1019.jpg)
“กรีนมาร์เบิล เดอร์ตี้” (Green Marble Dirty) เดอร์ตี้คอนเซ็ปต์ใหม่ที่เอาใจคนรักมัทฉะโดยเฉพาะด้วยผงมัทฉะเกรดพรีเมียมจากเมืองอุจิ (Uji) จังหวัดเกียวโต ผสมผสานกับนมเย็นจัดสูตรลับเฉพาะ ให้ความกลมกล่อมหอมและนุ่มนวล
สมาชิกแอปพลิเคชันพาคามาร่าระดับแพลตตินั่ม
รับสิทธิ์ซื้อ 1 แถม 1 ในเมนู “Work Hard, Dirty Harder” ได้ทุกวันพุธ
ติดตามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ทาง Facebook: PACAMARA