ตั้ว-เสฏฐวุฒิ อนุสิทธิ์ นักแสดงวัยรุ่นค่ายนาดาว บางกอก กับผลงานสร้างชื่อจากซีรีส์ “ฮอร์โมน วัยว้าวุ่น” ในบทของธีร์ สร้างความมั่นคงให้กับชีวิตด้วยการทำธุรกิจร้านปิ้งย่างเสียบไม้ ชื่อว่า “ย่างดี” ที่ตลาดวังหลัง ซอยอรุณอัมรินทร์ 22
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2020/09/Tua2-932x1024.jpg)
ตั้ว-เสฏฐวุฒิ กำลังมีผลงานละครสุดปัง “พรหมพิศวาส” เผยว่า “ผมเป็นคนที่ชอบทานปิ้งย่างมาก และอยากทำธุรกิจเป็นของตัวเองมานานแล้ว ในช่วงโควิด-19 ที่เราต้องกักตัวอยู่บ้าน ทำให้ผมได้คิดอะไรเยอะมาก นอกจากงานแสดงที่เรารักแล้ว เราก็อยากสร้างความมั่นคงให้กับตัวเอง เลยหันมาทำธุรกิจเต็มตัวครั้งแรกสร้างแบรนด์เปิดร้านปิ้งย่างเสียบไม้ ร้าน “ย่างดี” ขึ้นมา
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2020/09/Tua-1-767x1024.jpg)
“ผมได้คุยกับบูม (กิตตน์ก้อง ขำกฤษ พระเอก “พรหมพิศวาส”) เขาเปิดร้านขายขนมปังอยู่ที่ตลาดวังหลังเหมือนกัน แล้วขายดีมาก เขาก็แนะนำให้ผมมาดูทำเลร้านที่นี่ ซึ่งโชคดีมากมีร้านว่างพอดี จึงได้มาเปิดร้านอยู่ใกล้ๆ กัน ผมกับหุ้นส่วนลงมือทำเองทุกอย่าง ตั้งแต่ตกแต่งร้าน ไปจนถึงคิดเมนูปิ้งย่างสูตรพิเศษ เพื่อให้ลูกค้าได้อิ่มอร่อย กินสนุกครบจบในไม้เดียว และในอนาคตผมเตรียมคิดเมนูพิเศษอื่นๆ เพิ่มขึ้นมา”
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2020/09/Tua3-1-768x1024.jpg)
“ย่างดี” เสนอเมนูเด็ด ไก่ย่างพริกไทยดำ หมูย่างต้นตำรับ และ หมูลาบย่างดี ในราคาไม้ละ 10 บาท กินกับข้าวเหนียวร้อนๆ และน้ำจิ้มแจ่ว และปลาร้า
สนใจร่วมเป็นพาร์ทเนอร์ สามารถติดตามได้ทาง
Facebook: ย่างดี-yangdee
และที่ Instagram: yangdee.grill