“จิ้นกันให้ YUPP!” คอนเสิร์ตแรกที่รวมความต่างของ คู่จิ้นกระแสแรงเบอร์ฮอตเกินต้านแบบฉุดไม่อยู่ และ ค่ายน้องใหม่ไฟแรงที่ปั้นศิลปินดังไกลจนเกิดเป็น soft power ไปทั่วโลก พร้อมการันตีศักยภาพของค่ายและศิลปินด้วยการคว้ารางวัลแบบไม่ยั้งตั้งแต่ต้นปี ณ ธันเดอร์โดม สเตเดี้ยม เมืองทองธานี ในวันเสาร์ที่ 2 กันยายน 2566
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/07/¦-T¦-¦-1024x683.jpg)
ศิลปินจากค่าย YUPP! นำทีมโดย MILLI, MAIYARAP, AUTTA, NAMEMT, Flower.far, GeniePak, AINN, FIZZIE, GALCHANIE และ ฝั่งคู่ซี้สุดฮอต อย่าง หยิ่นวอร์, บุ๋นเปรม, บอสโนอึล, เซฟจี, คูเปอร์ปอย ที่จะมาร่วมสร้างปรากฎการณ์โชว์เดือดไม่มียั้ง แจกความฟินสะเทือนทุกบีทให้ สนุก มันส์กันยกด้อม
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/07/IMG_4333-1024x683.jpg)
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/07/IMG_4334-1024x683.jpg)
“MILLI” เผยว่า “วันนี้มาในธีมตัวแม่ค่ะ ซึ่งหนูไม่ค่อยถนัดหนูเป็นตัวลูกไง แต่เดี๋ยวมาลองดูกันว่าออกมาเป็นตัวแม่แล้วพอใจยัง หนูทำงานมากับคู่จิ้นเยอะมากๆ สนิทด้วยกับพี่หยิ่นพี่วอร์ทำงานด้วยกันมานานมาก ต้องสนุกแน่นอนเป็นคอนเสิร์ตใหญ่ที่ YUPP! ไม่ได้จัดมานานแล้ว แล้วไม่ได้มีแค่ YUPP! มีจิ้นด้วย”
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/07/IMG_4335-1024x683.jpg)
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/07/IMG_4336-1024x683.jpg)
คอนเสิร์ตมากับคอนเซ็ปท์ Blend The Difference เปรียบเสมือนทั้งสองขั้วเป็นผลงานศิลปะที่มาจากทั้งสองด้านที่มีความ สว่างไสว เฟื่องฟู ยิ่งใหญ่แบบ เรเนอซองส์และ ลึกลับ น่าค้นหา นอกกรอบ เป็นขั้วตรงข้ามแบบ ดิสโทเปีย ทำให้การรวมตัวของทั้งคู่มาพร้อมกับความยิ่งใหญ่ที่แตกต่าง ไม่เหมือนโชว์ที่ทุกด้อมเคยเห็นมาก่อน
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/07/¦nF-YUPP-1024x683.jpg)
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/07/IMG_4323-1024x683.jpg)
โดยงานแถลงข่าว โชว์เปิดตัวของฝั่งคู่จิ้น ตามมาสมทบแบบสุดมันส์ด้วยฝั่งค่าย YUPP! ที่คอลแลปส์กันได้อย่างลงตัวในเพลง “รักนะเว้ย” ก่อนจะพูดคุยถึงกันปรากฏการณ์สำคัญของคอนเสิร์ตครั้งนี้ รวมถึงความพร้อมที่จะขนมาฝากแฟนๆแบบเต็มสตรีม ปิดท้ายด้วยการเชิญผู้บริหารคนสำคัญ คุณสุกาณ จันทสอน และ คุณปณิดา บุญชาญ กรรมการบริหาร บริษัท สุกาณ จำกัด และ คุณพลกฤต ศรีสมุทร Co-founder & managing director จากYUPP! Entertainment ขึ้นเวทีมาถ่ายภาพร่วมกัน
บัตรราคา 6,500, 5,500, 5,000, 4,500, 3,500, 3,000, 2,000 บาท จะเปิดจำหน่ายในวันที่ 8 กรกฎาคม 2566 เวลา 10.00 เป็นต้นไป ทาง The Concert
ติดตามได้ที่ https://www.facebook.com/sukanofficialTH, https://twitter.com/sukanofficial