The impossible is possible สิ่งที่เป็นไปไม่ได้ก็เป็นไปได้ เมื่อแมคโดนัลด์ นำเนื้อแองกัส (Angus) คุณภาพดีจากประเทศออสเตรเลีย ทั้งหนา ทั้งใหญ่ และน้ำหนักถึง 155 กรัม มาทำเป็นเบอร์เกอร์ ในราคาที่คาดไม่ถึง
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2021/03/20210323105114_IMG_2891-1024x683.jpg)
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2021/03/20210323105205_IMG_2893-1024x683.jpg)
เนื้อแองกัสนี้ ได้ถูกนำมาจัดทำเป็นเมนูใหม่ระดับพรีเมียมโดยใช้ชื่อว่า “แองกัส ทรัฟเฟิล เบอร์เกอร์” (Angus Truffle Burger) ในตระกูล The Signature Collection ที่พร้อมเสริฟแล้วในวันที่ 24 มีนาคม 2564 นี้ จนกระทั่งวันที่ 21 กันยายน 2564 ที่ร้านแมคโดนัลด์สาขาที่ร่วมรายการทั่วประเทศ ไดร์ฟ ทรู และแมคดิลิเวอรี โทร.1711 หรือคลิก www.mcdonalds.co.th
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2021/03/20210323105551_IMG_2898-1024x683.jpg)
“แองกัส ทรัฟเฟิล เบอร์เกอร์” ได้สร้างความประหลาดใจ ก่อนเริ่มคำแรก ด้วยน้ำหนักที่หนักกว่าเบอร์เกอร์ปกติทั่วไป ได้สัมผัสถึงกลิ่นหอมของเนื้อแองกัสย่าง ถึงแม้ว่าจะหนา แต่เนื้อนุ่มและชุ่มฉ่ำ เพิ่มความเข้มข้นของซอสทรัฟเฟิล ผสานกับรสละมุนของชีสแผ่นจากประเทศนิวซีแลนด์ และหนึบหนับของเห็ดแชมปิญองจากประเทศอิตาลี พร้อมด้วยขนมปังนุ่ม หอมกลิ่นนมเนย ในรูปลักษณ์ใหม่ กับรอยตรงกลาง ที่เกิดจากการตัดด้วยน้ำก่อนเข้าอบ หรือเรียกว่า Water Split Bun
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2021/03/20210323110842_IMG_2926_1-1024x683.jpg)
พรีเมียมเบอร์เกอร์นี้ เริ่มต้นเพียงชิ้นละ 199 บาทเท่านั้น หรือ 269 บาท (จากปกติ 335 บาท) สำหรับชุด ประกอบไปด้วย เฟรนช์ฟรายส์ขนาดใหญ่ 1 กล่อง และ เครื่องดื่มโค้กรีฟิลขนาด 22 ออนซ์ 1 แก้ว อร่อยคุ้มจริงๆ สายเนื้อต้องมาลอง