MRBADBOYGO.COM ได้มีโอกาสร่วมสัมผัสประสบการณ์ใหม่ของการรับประทาน “อาหารแห่งอนาคต” หรือ “Future Food” ที่กำลังเป็นเทรนด์อยู่ในปัจจุบันนี้ แต่ได้เกิดความรู้สึก 2 แบบในเวลาเดียวกันคือ ตื่นเต้นและสงสัย เคยรู้มาว่าส่วนใหญ่ทำมาจากกลุ่มโปรตีนจากพืช (Plant based) แมลง และ ผลิตผลทางการเกษตรที่ปลอดภัยจากสารเคมี หรือ Organic Food
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/11/IMG_5272.jpg)
การเดินทางค่อนข้างสะดวกสบายโดยรถไฟฟ้าสายสีเหลืองมาลงที่สถานีศรีแบริ่ง ทางออก 2 เดินไม่กี่ก้าวก็มาถึงร้าน TasteBud Lab บริหารโดย CEO คุณสันติ อาภากาศ และพาร์ตเนอร์ เชฟโอ ตนัย พจน์อารีย์ ที่มีความต้องการที่จะสร้าง “แพลตฟอร์มด้านอาหารอนาคต” (Future Food Platform) เพื่อช่วยแก้ปัญหาด้านอาหารและการเลือกกินของผู้บริโภคในวันนี้และในอนาคต
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/11/IMG_5351.jpg)
คุณสันติ ได้เล่าเรื่องราวความเป็นมาคร่าวๆ ของร้าน TasteBud Lab และสาระน่ารู้ของแต่ละเมนูที่ได้รังสรรค์โดยเชฟปูรณ์ สายอาหารไทย กับการเปิดตัวครั้งแรกของ Future Food Chef Table
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/11/IMG_5276-683x1024.jpg)
เริ่มคอร์สด้วย Welcome Drink เพื่อสุขภาพกับ Probiotic Shot ที่ทำจากชาหมักด้วยจุลินทรีย์ในน้ำอ้อยออร์แกนิคที่ infused กับน้ำมะแขว่นที่ให้รสเผ็ดเล็กๆ แต่มีกลิ่นหอม
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/11/IMG_5280.jpg)
เพื่อให้กลมกลืนกับเมนูแรกที่มีชื่อว่า “กระทงทองส้มตำหมูกรอบแพลนท์เบสและวีแกนคาเวียร์” (Kratongthong Spicy Salad with Vegan Cavier based from Meat Avatar and Vegan Pla-ra) ที่ให้รสจัดเผ็ดเล็กน้อย ให้รสสัมผัสของหมูกรอบถึง 2 แบบ ทั้งกรอบแน่นๆกับชั้นกากถั่วเหลืองและนุ่มๆคล้ายมันกับชั้นเต้าหู้ เพิ่มอุมามิด้วยคอมบุฉะหมักลำไยและน้ำปลาร้าวีแกนที่ทำจากเทมเป้ ท็อปด้วยสาหร่ายมุกหยก สาหร่ายน้ำจืดที่มีโปรตีนสูง
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/11/IMG_5305.jpg)
ตามด้วย “ซุปผักสไตล์อิตาเลียนและน้ำมันผำสกัด” (Future Minestrone Soup with Infused Wolffia Oil) รสชาติกลมกล่อมหวานอมเปรี้ยวเล็กน้อยกับความนุ่มของแครอท มะเขือและหอมหัวใหญ่ ความหนึบจากมันฝรั่งและความกรุบจากเซเลอรี่ที่ infused ด้วยน้ำมันสกัดจากผำที่ใช้เวลาต้มนานถึง 3 วัน เสริมความเผ็ดร้อนด้วยพริกไทย เสิร์ฟคู่มากับขนมปัง Multigrain ท๊อปด้วยเชดด้าชีสวีแกน
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/11/IMG_5316-683x1024.jpg)
ก่อนชิมเมนูต่อไป MRBADBOYGO.COM ได้เพิ่มความสดชื่นด้วยความเปรี้ยวของสัปปะรดและความหวานของน้ำผึ้ง รวมทั้งความหอมของโหระพาในเครื่องดื่ม “Tropical Scented Juice”
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/11/IMG_5337.jpg)
“สลัดมะเขือม่วงกรอบน้ำสลัด MCT Oil และน้ำสลัดงาขาว” (Eggplant Crispy Salad with MCT Oil & Sesame Dressing) ที่เสิร์ฟด้วยผักสลัดสดน่ากิน พร้อมมะเขือม่วงทอดกรอบบางๆ นุ่มใน ฟินด้วยความหวานฉ่ำของมะม่วงพันธุ์ยอดด้วนและความหอม aroma ของงาขาว
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/11/IMG_5373.jpg)
ตามด้วย “ข้าวเหนียวไก่กงฟิย่างแจ่วมิโสะและเจลส้มมะปี๊ด” (Kaiyang Khao Niao with Jeaw Miso & Golden Lime) เสิร์ฟไก่กงฟิที่ตุ๋นในน้ำมันสไตล์ฝรั่งเศสก่อนย่างและรมควันหอมด้วยไม้มะตูม คู่กับรสเค็มของแจ่วมิโซะและรสเปรี้ยวหวานของเจลส้มมะปี๊ด เพิ่มความกรุบกรอบของตะไคร้และต้นหอมทอด รวมถึงข้าวตังที่นวดจากข้าวเหนียวและผำ
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/11/IMG_5405-683x1024.jpg)
“Spirulina Citrus Noctoc Bubble” สีสวยหรูที่ shake สาหร่ายสไปรูลิน่าเข้ากับน้ำเชื่อมขนุนและหอมกลิ่นมะลิ ท๊อปด้วยสาหร่ายมุกหยก
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/11/IMG_5430.jpg)
“DIY Futures Fried” เมนูของทอดจากวัตถุดิบอาหารอนาคต เช่น ปลานิลทอดที่ลด food waste จากขนาดหัวและก้างที่เล็กลง ปลาทอดจากหัวปลี ทงคัตสึที่ทำจากถั่วเหลือง เห็ดแครงทอดที่ให้โปรตีนสูง และมันฝรั่งสไลด์ เสิร์ฟเคียงมาด้วยวีแกนทาร์ทาร์รสเปรี้ยว
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/11/IMG_5432.jpg)
มาถึงเมนูพิเศษจากเชฟ “หมูไร้แดดเสิร์ฟกับสัปปะรดย่างและฟางกินได้” (Mu Rai Daed) ที่สันคอหมูนุ่มเกิดจากการหมักด้วยแกนสับปะรดพันธุ์หอมสุวรรณและหมักต่อด้วยน้ำปลาร้าวีแกน เสิร์ฟคู่กับสับปะรดและหอมแดงย่าง ต้นอ่อนอัลฟาฟ่า เพิ่มรสเปรี้ยวเผ็ดของซอสเจลศรีราชาบ๊วย
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/11/IMG_5467.jpg)
ตบท้ายด้วย “วีแกนแพนเค้ก” (Vegan Pancakes) แพนเค้กเนื้อนุ่มกับซอสมะม่วงหาวมะนาวโห่ ท๊อปด้วยเนื้อองุ่นสไลด์กรุบๆ และมะพร้าวขูด
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/11/IMG_5457.jpg)
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/11/IMG_5462.jpg)
ล้างปากด้วยกาแฟรมควัน Smoked Coffee ที่เป็น Signature ของร้าน TasteBud Lab ทำให้ MRBADBOYGO.COM ได้ตื่นเต้นกับการรมควัน
“Future Food Chef Table” สำหรับคอร์ส 5 เมนู ราคา 1,445 บาท (ปกติ 1,700 บาท) และ 7 เมนูราคา 1,700 บาท (ปกติ 2,000 บาท) ติดต่อ 091-886-9404, Line: @tastebudlab ล่วงหน้าอย่างน้อย 5 วัน