หลายคนรอดูว่า ความลับจะแตกเมื่อไหร่? หนุ่มเฟรม-ฤทธิ์ชนนท์ ทำเอาแฟนๆ ถึงกับเหนื่อยแทน เมื่อต้องสวมบทเป็นทั้งนักกีฬาวอลเล่ย์บอล และ ยูยิตสู ในคราวเดียวกันใน “Twins The Series สลับรัก นักลูกยาง” วันศุกร์ที่ 1 ธันวาคม 2566 เวลา 22.45น. ทางช่อง 3HD กด33 ทางแอพพลิเคชั่น gagaoolala และย้อนหลังได้ที่แอพพลิเคชั่น 3Plus
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/11/9P4A0382-1024x683.jpg)
เรื่องราวดำเนินมาถึงตอนที่ สไปรท์ (เฟรม ฤทธิ์ชนนท์) ในคราบของ ซี (เฟรม ฤทธิ์ชนนท์) ต้องเข้าทำการแข่งขันวอลเล่ย์บอล ร่วมกับเพื่อนๆ ในขณะที่เจ้าตัวก็ยังไม่เก่ง แถมยังทำให้ เฟิร์ส (ไรอัน ปัญญา) เพื่อนร่วมทีมต้องบาดเจ็บ งานนี้ สไปรท์ ถึงกับเหวอ ไปไม่เป็นเลยจ้า ส่วนอีกฉากก็เป็นเรื่องราวของ สไปรท์ ตัวจริงเสียงจริงที่ต้องเข้าแข่งขัน ยูยิตสู แต่ สไปรท์ จะแข่งขันชนะหรือไม่ อันนี้ต้องไปลุ้นกัน
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/11/LINE_ALBUM_a¦T-o-o-ep5_231130_1-1024x682.jpg)
ฉากเบื้องหลังการแข่งขันวอลเล่ย์บอลกันก่อน นอกจากจะมีนักแสดงเข้าฉากครบทีมแล้ว ยังมีเหล่ากองเชียร์มาร่วมเฟรมด้วย ทำเอาบรรยากาศในการถ่ายทำคึกคักกันทีเดียว สองผู้กำกับฯ ก็ขอถ่ายทำฉากแข่งขันวอลเล่ย์บอลก่อน โดยอินเสิร์ทคัทที่ทั้งสองทีมกำลังแข่งขันกันอย่างเข้มข้น พอมาถึงคัทไฮไลท์ที่ สไปรท์ ต้องทำ เฟิร์ส เพื่อนร่วมทีมบาดเจ็บ อันนี้ผู้กำกับฯ ต้องถ่ายกันหลายครั้ง หลายมุม ทำเอา 2 นักแสดง ทั้งหนุ่มเฟรม และหนุ่มไรอัน ต้องกระโดดตบลูกนับไม่ถ้วน แถมยังต้องถ่ายสีหน้าที่ต้องใส่อารมณ์แบบสโลโมชั่นให้เห็นภาพกันชัดๆอีก ขอบอกว่าฉากนี้นักแสดงทั้งคู่ต้องกระโดดและล้มกันแบบเห็นแล้วเหนื่อยและเจ็บแทนหนุ่มไรอัน
ส่วนฉากที่ สนาม ยูยิตสู บรรยากาศก็ดูเข้มๆ นิด เพราะเป็นการแข่งขัน ยูยิตสู ระหว่าง สไปร์ท (ตัวจริง) กับคู่แข่งขัน ซึ่งก่อนถ่ายทำ หนุ่มพลับ (วราวุฒิ แสงศรีเรือง)ก็เข้ามาช่วย หนุ่มเฟรม แต่งตัวให้เรียบร้อย เป็นภาพที่น่ารักมากๆ พอถึงการถ่ายทำจริง หนุ่มเฟรม ก็เอาจริงเอาจังกับฉากนี้มาก
ติดตามได้ที่ FB: Twins The Series, Twitter: Twinstheseries, IG: Twinstheseries, YouTube: Lovemediathailand