สัปดาห์นี้ยังคงตื่นเต้นไปกับการประมูลของกับผู้เข้าแข่งขันทั้ง 5 คน เอื้อ- กิ๊ก-เชฟอ๊อฟ-เชฟบิ๊ก-มีน ที่จะต้องมาชิงไหวพริบและประมูลสิ่งของต่างๆในการแข่งให้กับคู่ต่อสู้ ซึ่งสิ่งของที่นำมาประมูลในแต่ละโจทย์วันนี้บอกเลยว่าทั้งโหดทั้งฮาและทั้งเป็นภาระ ในรายการ “BID COIN CHEF สุดยอดเชฟหักเหลี่ยมโหด” Season 2 วันอาทิตย์ 22 ตุลาคม 2566 เวลา 18.00 น.ทางช่อง 7HD
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/10/TOF1712-1024x670.jpg)
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/10/TOF1943-1024x677.jpg)
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/10/TOF1956-1024x685.jpg)
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/10/TOF1964-1024x719.jpg)
เมื่อสัญญาณการแข่งขันเริ่มต้นทั้ง 5 คนต่างไม่รี่รอเดินเกมบิดประมูลสิ่งของกันอย่างดุเดือดไม่มีคำว่าเสียดายเงินเพราะรู้ว่าถ้าไม่สู้ก็อาจจะได้รับสิ่งของที่ตัวเองไม่ต้องการก็ได้ โดยเฉพาะถ้วยบรรลัยแล้วและไม้ปั่นไฟ!!ใครได้ไปบอกเลยว่าเป็นภาระสุดๆดังนั้นเอื้อ- กิ๊ก-เชฟอ๊อฟ-เชฟบิ๊ก-มีน ต่างเดินหน้าลุยสู้กันอย่างเมามันส์เพื่อความได้เปรียบ และระหว่างการแข่งแต่ละคนจะต้องเจอกับอุปสรรคอะไรให้ต้องปวดหัวจนรู้สึกเพลียอีก สุดท้าย 5 คนนี้ใครจะสามารถคว้าแชมป์ประจำสัปดาห์ไปครองได้สำเร็จ