เตรียมตัวให้พร้อมไปดื่มด่ำกับโลกอันน่าทึ่งของ (G)I-DLE กับอัลบั้มอีพีภาษาอังกฤษชุดแรก “Heat” พร้อมมิวสิกวิดีโอซิงเกิลเปิดตัว “I Want That” ที่น่าเร้าใจเหมือนถูกสะกดด้วยจังหวะดนตรีที่ทรงพลังและเสียงร้องอันไพเราะ ทะยานสู่ชาร์ต Billboard Pop Airplay รอบสองของ (G)I-DLE ซึ่งถือเป็นบทพิสูจน์ความสำเร็จกับการครองใจแฟนเพลงชาวอเมริกันอย่างต่อเนื่อง ที่สำคัญอัลบั้มนี้ยังได้ร่วมงานกับศิลปินดังๆ อย่าง Ryan Tedder (ไรอัน เท็ดเดอร์), Meghan Trainor (เมแกน เทรเนอร์) และ Jon Bellion (จอน เบลเลียน)
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/10/IMG_5099-1024x683.jpeg)
ความร่วมมือกันระหว่าง 88rising บริษัทสื่อและดนตรีเพื่อชาวเอเชียกับ Cube Entertainment เอเจนซี่ผู้ดูแลศิลปินเคป็อปแถวหน้า ย่อมสร้างปรากฏการณ์ครั้งสำคัญอย่างไม่ต้องสงสัย John Yang (จอห์น หยาง) รองประธานบริหาร 88rising เผยว่า “เมื่อตอนที่เราได้พบกับสาวๆ (G)I-DLE พวกเธอเต็มไปด้วยความกระตือรือร้นและพลังบวกซึ่งทุกคนสัมผัสได้เป็นอะไรที่ผมไม่เคยเจอมาก่อนจากนั้นพวกเราก็พูดคุยกันด้วยความตื่นเต้นว่าจะสามารถสร้างสรรค์อะไรร่วมกันได้บ้าง”
“Heat” ประกอบไปด้วย 18 แพ็กเกจที่แตกต่างกัน ทั้งยังมีจำหน่ายในร้านค้าออฟฟิเชียลออนไลน์ รวมถึงร้านค้าปลีกที่ได้รับการคัดสรรแล้ว Amazon, Barnes&Noble, Target และ Walmart โดยแต่ละแพ็กเกจมอบประสบการณ์ด้านภาพและการสัมผัสที่โดดเด่นไม่ซ้ำกันเหมาะอย่างยิ่งสำหรับแฟนพันธุ์แท้ของ (G)I-DLE ทุกคนต้องมีไว้ในครอบครอง