MMAD (MunMun Art Destination) ชั้น 2 และ 3 ศูนย์สรรพสินค้าซีคอนสแควร์ ศรีนครินทร์ เป็นชุมชนศิลปะของคนกรุงเทพฯ แห่งใหม่ เพื่อให้ศิลปินมีพื้นที่นำเสนอผลงานและแสดงความคิดสร้างสรรค์และทุกคนเข้าถึงศิลปะ ทั้งการจัดแสดงงานศิลปะ ตลาดศิลปะและงานฝีมือ ประเดิมด้วย 9 นิทรรศการจาก 10 พันธมิตรทางศิลปะ เปิดอย่างเป็นทางการจะมีขึ้นในวันที่ 20 ตุลาคมนี้
“Re-look”: 20 ต.ค. 2566-22 ม.ค. 2567
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/10/KVposter-FB-Cover-1920x1080-copy.png)
งานจิตรกรรม ประติมากรรม ภาพพิมพ์ ไปจนถึงศิลปะจัดวางสะท้อนปรากฏการณ์ทางสังคมและความสัมพันธ์ซึ่งไหลเวียนอยู่ในพื้นที่เมืองโดยมีผลงานศิลปะเป็นตัวเชื่อมโยงไปสู่ประเด็นสาธารณะ ชวนให้กลับไปมองนิยามและคำจำกัดความต่าง ๆ ของเมืองในหลากมิติ โดยศิลปิน ปรัชญา เจริญสุข, กามีละ อิละละ, ธนบดี วัฒนารักษ์, นพนันท์ ทันนารี ฯลฯ
“เสียง เร้า รส (Sonic Seasoning)”: วันนี้- 3 ธ.ค. 2566
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/10/TCDC.jpg)
ร่วมลิ้มลองความอร่อยผ่านหู ด้วยจังหวะและท่วงทำนองของอาหารกับเรื่องราวความคิดสร้างสรรค์จากงานวิจัยและทดลองผ่านเสียงปลุกประสบการณ์การรับรู้แปลกใหม่ เร้าอารมณ์ให้ผู้ฟังต้องการลิ้มลองรสชาติเพิ่มมากขึ้นในโซนที่ 1 Sound & Food เผยแพร่ความรู้ด้านเสียง ความสำคัญของเสียงในการสื่อสารด้านอาหาร และข้อมูลจากร้านสตรีทฟู้ดยอดนิยมในย่านศรีนครินทร์ โดยแบ่งออกเป็น เมนูยามเช้า ก๋วยเตี๋ยว เมนูเส้นเครื่องดื่ม กาแฟสดอาหารพื้นถิ่น หรือ อาหารฮาลาล ของทานเล่น และโซนที่ 2 Street Food List แลกเปลี่ยนข้อมูล นำเสนอร้านสตรีทฟู้ดในย่านศรีนครินทร์
“EMERGE: Photo Thesis Exhibition 2023”: วันนี้- 5 พ.ย. 2566
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/10/EMERGE_Poster_FN_LED_2.jpg)
นิทรรศการรวมผลงานภาพถ่ายวิทยานิพนธ์ของนิสิตนักศึกษาปีการศึกษา 2565 และ 2566จากหลากหลายสถาบัน มหาวิทยาลัย คณะ และสาขาวิชา จำนวน 30 ชุด
“Childhood: A Solo Exhibition by Sahred Toy”
20 ต.ค. 2566 – 7 ม.ค. 2567
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/10/FB-Event-Cover-1920x1005-px-copy.jpg)
อารักษ์ อ่อนวิลัย หรือ Shared Toy นักวาดและนักเขียนผู้ชื่นชอบการนำเสนอองค์ประกอบที่ ‘ไม่สมบูรณ์’ กับความจริงที่ต่างไปจากชีวิตประจำวัน ผ่านรายละเอียดยิบย่อยในภาพวาด ที่มาพร้อมกับเหล่าคาแรกเตอร์สุดน่ารักนุ่มนิ่ม แต่เปี่ยมไปด้วยอารมณ์ขันสุดทะลึ่งทะเล้น สไตล์เจ้าหนูจอมทโมน
“พาใจกลับบ้าน Homecoming Mini”: 20 ต.ค. 2566 – 4 ก.พ. 2567
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/10/HCM-mini-LED-H.jpg)
ชีวิตที่ต้องรีดเค้นศักยภาพตัวเองเพื่อทำบทบาทหน้าที่ และความรับผิดชอบให้ออกมาดีที่สุด ส่งผลให้ร่างกายและจิตใจถูกบีบอัดจากแรงกดดันรอบตัว การไม่ได้ดูแลตัวเอง ขาดการเชื่อมต่อกับสัญญาณต่างๆ จากร่างกาย สะสมตัวกลายเป็นความซึมและเศร้า เรียนรู้วิธีรับมือกับภาวะเหล่านี้เพื่อป้องกันไม่ให้สุขภาพจิตย่ำแย่ลง เพิ่มทักษะในการดูแลตัวเอง หันหน้ากลับมาหาตัวเอง เริ่มพูดคุย ถามไถ่ และเข้าไปในหัวใจที่อ่อนล้า “พาใจกลับบ้าน” และหยิบยื่นความรักให้กับตัวเอง
“Pira Ogawa: My Life Works”: 20 ต.ค. 2566 ถึง 7 ม.ค.2567
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/10/01-LED1920-PIRA-MY-LIFE-WORKS-1024x576.jpg)
นิทรรศการเดี่ยวครั้งแรกของพีระที่จัดแสดงโดยไล่ตามระยะเวลาในการทำงานและแบ่งผลงานออกเป็น 3 ช่วงตัวแทนความสุข ความสนุก และความหลากหลายทางมุมมอง ความคิด ประสบการณ์ การทดลอง การนำเสนอความเป็นไปได้ และการก้าวผ่านอุปสรรคที่เผชิญแต่ละช่วงวัย โดยใช้กระดาษไข กระดาษสี ผ้าใบ สีอะคริลิก ปากกามาร์คเกอร์ ปากกาเมจิก ฯลฯ
“Vibe-Bration”: 20 ต.ค.-8 ธ.ค. 2566
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/10/Poster-VB-724x1024.jpg)
อาร์ตอีเวนท์ที่หลากหลายทั้งรูปแบบและมุมมองเพื่อสร้างแรงสั่นสะเทือนทางศิลปะ นำเสนอผลงานของ 27 ศิลปิน โดยแบ่งพื้นที่ออกเป็น 3 โซนคือ Vibe Village การแสดงงานศิลปะจัดวาง (Installation Art), Viberuns พื้นที่ของศิลปินหน้าใหม่หลากหลายแนวคิดและรูปแบบ และ Vibesang การแสดงผลงานศิลปะจัดวางโดยนําเสนอในรูปแบบสื่อศิลปะบนกล่องไฟ (Light-box Art)
“บันทึกเรื่องราวของสี Chronicles of Colors”
20 ต.ค. 2566 – 22 ม.ค.2567
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/10/Palette_affiliated-with-MMAD-Chronicle-of-Colors-Cover-1-01.png)
วสันต์ สิทธิเขตต์, สิทธิธรรม โรหิตะสุข และ วราวุฒิ อินทร ศิลปินทั้ง 3 ได้สร้างสรรค์ผลงานจิตรกรรมนำเสนอสีสันอันฉูดฉาด แสดงอารมณ์อันเกรี้ยวกราด และความมีชีวิตชีวา ทั้งเป็นการนำเสนอความคิด บันทึกห้วงอารมณ์ ความรู้สึกเป็นเสมือนหนังสือแห่งชีวิต แต่ละคน แต่ละเล่ม แต่ละรูปแบบ ใช้สีสันแทนถ้อยคำ
“Language of The Soul (ภาษาแห่งจิตวิญญาณ)”
20 ต.ค. 2566 ถึง 29 ม.ค. 2567
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/10/LOSxMMAD-AW_FB-Event-Cover-1-1024x536.jpg)
นิทรรศการภาษาแห่งจิตวิญญาณ ตอน “ที่ซึ่งสีสันกระซิบเรื่องราวสุดพิเศษ” นำเสนอมหรสพส่วนบุคคลของศิลปินอิสระอย่างไร้กฎเกณฑ์ ผลงานจากความรู้สึก ความทรงจำหรือประสบการณ์อันวูบไหวไม่จีรัง (ephemeral) ซึ่งถูกนิยามว่าเป็นทั้งศิลปะดิบ (Art Brut) ศิลปะพิเศษ (Singulier Art) ศิลปะนอกกรอบ (Outsider Art) งานประดิษฐ์ (Invention) หรืออาจอยู่นอกเหนือคำนิยามใด ๆ เป็นประสบการณ์การรับรู้ผ่านการมองเห็นโดยจักษุประสาท (Visual Perception) การรับรู้ผ่านการอ่านถ้อยคำ (Textual Perception) และการรับรู้เชิงพื้นที่ (Spatial Perception) โดยศิลปิน ประคำกรอง พงษ์ไพบูลย์ วชิรวรภักดิ์ ทำหน้าที่ภัณฑารักษ์ โดยมีศิลปินเช่น พศิน สิงห์เสน่ห์, ปัญฑ์ฉัฐม์ ฉันทภควินท์, ธีรัช อภิพัฒนา และ พริสร ปานบ้านแพ้ว “ปูนศิลป์”
ติดตามได้ที่ https://www.facebook.com/MunMunArtDestination