“เคทีซี” ควงแขน “สแกนดิเนเวียน ออโต้” (Scandinavian Auto) มอบความคุ้มค่าแก่สมาชิกผู้ใช้บัตรเครดิต รับคะแนนสะสมเพิ่มสูงสุด 90 เท่า เพียงชำระค่าจองรถยนต์วอลโว่ ผ่านบัตรเครดิตเคทีซี 50,000 บาทขึ้นไป ที่โชว์รูมรถยนต์วอลโว่ Scandinavian Auto สาขารามอินทราและสาขาบางนา ตั้งแต่วันนี้จนถึง 31 ธันวาคม 2566
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/10/IMG_3563.jpg)
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/10/IMG_3583.jpg)
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/10/IMG_3569.jpg)
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/10/IMG_3582.jpg)
นายสุวัฒน์ เทพปรีชาสกุล ผู้บริหารสูงสุด ฝ่ายการตลาดบัตรเครดิต “เคทีซี” หรือ บริษัท บัตรกรุงไทย จำกัด (มหาชน) กล่าวว่า “หนึ่งในกลยุทธ์การตลาดบัตรเครดิตเคทีซีในปีนี้ คือการขยายฐานสมาชิกและมอบสิทธิประโยชน์ให้กับกลุ่มสมาชิกบัตรฯ ระดับบนที่มีกำลังซื้อสูง โดยครั้งนี้เป็นความร่วมมือกับทางพันธมิตร สแกนดิเนเวียน ออโต้ ผู้แทนจำหน่ายรถยนต์วอลโว่ หนึ่งในผู้นำธุรกิจยานยนต์แบรนด์พรีเมี่ยม และรถยนต์พลังงานไฟฟ้า หรือ EV (Electric Vehicle) ซึ่งจากการศึกษาข้อมูลการใช้จ่ายผ่านบัตรเครดิตเคทีซีในหมวดรถยนต์แบรนด์พรีเมี่ยมช่วงเดือนมกราคม – เดือนกันยายน ของปี 2566 พบว่ามีการเติบโตที่ดีถึง 14% จากช่วงเวลาเดียวกันของปี 2565 ดังนั้นจากความร่วมมือกับพันธมิตรในครั้งนี้จึงเป็นการมอบสิทธิประโยชน์ที่ตอบไลฟ์สไตล์ของสมาชิกผู้ใช้บัตร ที่มีความสนใจในการตัดสินใจซื้อรถยนต์แบรนด์พรีเมี่ยม และรถยนต์ไฟฟ้าเพื่อใช้ในการดำเนินชีวิตได้เหมาะสมกับความต้องการของลูกค้า โดยล่าสุด วอลโว่ คาร์ (ประเทศไทย) ได้เปิดตัวรถยนต์หรูที่เป็นรถยนต์ EV ใหม่ Volvo EX30 ซึ่งได้รับกระแสการตอบรับที่ดี”
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/10/1696627494420-1-1024x683.jpg)
คุณวีรบูลย์ จิรชาญชัย ผู้จัดการทั่วไป บริษัท สแกนดิเนเวียน ออโต้ จำกัด กล่าวว่า “ในวันนี้เราได้ทำการเปิดตัว Volvo EX30 ยนตกรรมไฟฟ้าแบบ SUV ระดับพรีเมียมที่อัดแน่นทั้งเรื่องของการรักษ์โลกที่เริ่มตั้งแต่กระบวนการผลิต ไปจนถึงเทคโนโลยีและความปลอดภัย ตลอดจนการดีไซน์ที่ให้กลิ่นอายสไตล์สแกนดิเนเวียน เอกลักษณ์ตามแบบฉบับของ วอลโว่ ซึ่งในครั้งนี้เราได้ร่วมมือกับเคทีซี จัดแคมเปญยิ่งใหญ่ให้คะแนนสะสมแบบพรีเมียมกับลูกค้าของ Scandinavian Auto ที่เป็นสมาชิกบัตรเครดิตเคทีซี และจองรถกับโชว์รูมของเราทั้งสองสาขาอย่างคุ้มค่ามากที่สุด”
จอง 50,000 บาทผ่านบัตรเครดิตเคทีซี สำหรับ Volvo EX30 รับคะแนนสะสม 25 เท่า; Volvo C40, XC40 รับคะแนนสะสม 40 เท่า; Volvo S60, V60, XC60 รับคะแนนสะสม 60 เท่า และ Volvo S90, XC90 รับคะแนนสะสม 90 เท่า
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่ KTC: 02 123 5000, https://www.ktc.co.th สมัครสมาชิกบัตรเครดิตเคทีซีได้ที่ https://ktc.today/apply-card, ศูนย์บริการสมาชิก “เคทีซี ทัช” ทุกสาขาทั่วประเทศ