“ต่อ ธนภพ ลีรัตนขจร” นักแสดงหนุ่มขวัญใจสาวๆ นำเที่ยวไทยแบบรับผิดชอบผ่านภาพยนตร์โฆษณา “โมเมนต์ที่ใช่ สร้างได้ไม่ต้องรอ” ภายใต้แคมเปญ “เที่ยวเมืองไทย Amazing ยิ่งกว่าเดิม” สร้างค่านิยมท่องเที่ยวแบบอนุรักษ์ที่ดีต่อชุมชนและสิ่งแวดล้อม รวมทั้งฟื้นตัวการท่องเที่ยวให้กลับมาคึกคักอีกครั้ง
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/08/3-3-1024x566.jpg)
ภาพยนตร์โฆษณาชุดนี้ โดยการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย ถ่ายทอดประสบการณ์การท่องเที่ยวอย่างรับผิดชอบ (Responsible Tourism) ลดการใช้พลาสติกและเที่ยวแบบ Low Carbon ส่งต่อความสุขไปยังชุมชน สังคม ผู้ประกอบการท่องเที่ยวเกิดการกระจายรายได้และการหมุนเวียนทางด้านเศรษฐกิจสู่ชุมชนอย่างยั่งยืน
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/08/4-4-1024x571.jpg)
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/08/6-3-1024x563.jpg)
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/08/10-1024x564.jpg)
“ต่อ ธนภพ” ตัวแทนของคนรุ่นใหม่ที่มีผู้ติดตาม 3.7 ล้านคนบน Instagram ชอบเดินทางท่องเที่ยวเมืองไทยและใส่ใจสิ่งแวดล้อม จะสร้างแรงบันดาลใจให้เกิดการออกเดินทางท่องเที่ยว เพื่อให้เกิดการกระจายรายได้สู่อุตสาหกรรมท่องเที่ยวและผู้ประกอบการท้องถิ่น
ติดตามได้ที่ Facebook Fanpage: “Amazing ไทยแลนด์”, TAT Contact Centerโทร. 1672 Travel Buddy