แม่ครัวสุดแซ่บ “โสภา หอกคำ” เจ้าของร้านส้มตำเจ๊โส ชื่อดังย่านใจกลางเมืองสีลม ที่เปิดมานานกว่า 15 ปีจนติดอันดับ Top 5 ร้านอาหารอีสานที่ต้องลองในกรุงเทพฯจากการจัดอันดับของเว็บไซด์รีวิวชื่อดังการันตียอดขายวันละ 500 ครกต่อวันและล่าสุดกับการได้รับรางวัลเชลล์ชวนชิมอีกด้วย ท้าประลองกับเชฟพกฤษ์ เชฟกระทะเหล็กประเทศไทยในรายการ “Iron Chef Thailand One On One Battle” ในวันเสาร์ที่ 19 สิงหาคมนี้ เวลา 18.00 น.ทางช่อง 7HD
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/08/TOF2308-1024x831.jpg)
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/08/TOF2335-1024x833.jpg)
ทั้งคุณโสภาและเชฟพกฤษ์จะลงแข่งขันใน “โจทย์อาหารอีสานสแซ่บ” ซึ่งเป็นครั้งแรกของเชฟพกฤษ์กับการทำอาหารอีสาน งานนี้บอกเลยว่าเจอของแข็งของจริง แต่สุดท้ายแล้วใครจะมีทีเด็ดทำอาหารได้แซ่บกว่ากัน