“โอม ทรงพล สิทธิสร” เชฟหนุ่มไฟแรงผู้เชี่ยวชาญทางด้านอาหารอิตาเลี่ยนและยูโรเปี่ยนมากว่า 10 ปี แถมยังเคยผ่านการดูแลร้านอาหารในโรงแรมระดับ 5 ดาวมาอีกหลายแห่ง ก้าวเข้าสู่สนามประลอง คิทเช่นสเตเดี้ยม ท้าประลองกับเชฟอาร์ เชฟกระทะเหล็กประเทศไทย กับ “โจทย์อาหารอิตาเลี่ยนสุดสร้างสรรค์ที่โลกต้องจดจำ” ใน “Iron Chef Thailand One On One Battle” ในวันเสาร์ที่ 12 สิงหาคมนี้ เวลา 18.00 น.ทางช่อง 7HD
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/08/TOF3086-1024x732.jpg)
![](https://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/08/TOF3088-1024x780.jpg)
โจทย์การแข่งขันที่ทั้งเชฟอาร์และเชฟโอมต่างต้องบรรจงรังสรรค์กันสุดฝีมือเพื่อประกาศในรู้ว่าเมนูของใครจะเป็นที่จดจำมากกว่ากันซึ่งสุดท้ายแล้วเชฟอาร์และเชฟโอมใครจะมีทีเด็ดจนสามารถคว้าชัยชนะไปครอง