หนุ่มสุดฮอตแห่งยุค 90s “โทโมฮิสะ ยามาชิตะ” และ “ยูโกะ อารากิ” เทพธิดาแห่งวงการบันเทิงแดนอาทิตย์อุทัย มาร่วมงานเปิดตัวภาพยนตร์สุดโรแมนติกญี่ปุ่น “See Hear Love แม้จะมองไม่เห็น แม้จะไม่ได้ยิน แต่ก็รักเธอสุดหัวใจ” กำกับโดย John H. Lee และร่วมพูดคุยเกี่ยวกับภาพยนตร์ในกิจกรรม “Talk Time” พร้อมแฟนคลับ
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/07/พระเอก-นางเอก-1-1024x683.jpg)
นายกวิน โรจน์รัตนวาณิชย์ ผู้อำนวยการสายงานธุรกิจภาพยนตร์ บริษัท เดกซ์ (ดรีม เอกซ์เพรส) เปิดเผยว่า “บริษัทหันมาจับตลาดธุรกิจภาพยนตร์ญี่ปุ่นเป็นครั้งแรกและเป็นก้าวสำคัญของ “เดกซ์” สู่การนำเข้าลิขสิทธิ์ภาพยนตร์ญี่ปุ่นอย่างเต็มตัว ซึ่งทั้งนี้ต้องขอบคุณกระแสตอบรับจากแฟน ๆ ทั้งแฟนภาพยนตร์ แฟนคลับนักแสดง “โทโมฮิสะ ยามาชิตะ” และ “ยูโกะ อารากิ” รวมถึงแฟนๆ J-POP และ J-Drama ทุกท่านที่ให้การตอบรับเข้าชมภาพยนตร์รอบพิเศษอย่างล้นหลาม ซึ่งถือว่าเกินความคาดหมายพอสมควรทำให้บริษัทได้เห็นว่าธุรกิจความบันเทิงจากประเทศญี่ปุ่นยังคงครองใจชาวไทยได้อย่างดี เนื่องจากมีเอกลักษณ์เฉพาะตัวที่หาจากประเทศอื่นได้ยาก
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/07/พระเอก-นางเอก-2-1024x683.jpg)
“See Hear Love” บอกเล่าเรื่องราวของ “อิซุโมโตะ ชินจิ” นักวาดการ์ตูนหนุ่มที่กำลังอยู่ในช่วงรุ่งโรจน์สุดขีด โดยผลงานของเขากำลังจะถูกนำไปสร้างเป็นภาพยนตร์ แต่แล้วทุกอย่างก็พังทลายลงเมื่อจู่ๆ ดวงตาทั้งสองข้างของเขาก็มืดมิดจนไม่สามารถวาดการ์ตูนได้อีกต่อไป ทำให้เขาถูกบริษัทภาพยนตร์ยกเลิกสัญญา ทั้งยังไม่สามารถดูแลคุณยายที่อาศัยอยู่ด้วยกันได้อีกด้วย ทำให้สิ้นหวังจนคิดจะฆ่าตัวตาย แต่แล้ว “ไอดะ ฮิบิกิ” สาวผู้บกพร่องทางการได้ยินซึ่งเป็นแฟนการ์ตูนของเขาก็ปรากฏตัวตรงหน้า และคอยช่วยเหลือจนทำให้ชีวิตที่ขาดหายไปได้ถูกเติมเต็มและกลับมามีชีวิตชีวาอีกครั้ง
รับชมตัวอย่างภาพยนตร์ https://bit.ly/462sIqe
ติดตามได้ที่ Facebook: DEXclub.com, Twitter: @DEXClub