โรเจอร์ โซเล่ (Roger Solé) เชฟหนุ่มชาวสเปนผู้หลงใหลในศาสตร์ของอาหารตะวันตกและตะวันออกโดยเฉพาะอาหารสเปนและอาหารญี่ปุ่นจนเกิดเป็นสไตล์อาหารของตัวเองที่เรียกว่า Innovative Spanish and Japanese Tapas ผ่านประสบการณ์การทำงานในร้านอาหารมิชลินสตาร์ 1 ดาว ก้าวเข้าสู่สนามประลอง คิทเช่นสเตเดี้ยม เพื่อต้องการท้าวัดฝีมือกับเชฟอ๊อฟ เชฟกระทะเหล็กประเทศไทยที่มีมนต์เสน่ห์ในการทำอาหารได้หลากหลายสัญชาติใน “Iron Chef Thailand One On One Battle” วันเสาร์ที่ 24 มิถุนายนนี้ เวลา 18.00 น.ทางช่อง 7HD
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/06/TOF9334-1024x774.jpg)
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/06/TOF8946-1024x748.jpg)
เชฟโซเล่ท้าประลองเชฟอ๊อฟในโจทย์อาหารญี่ปุ่นแนวผสมผสานงานนี้บอกเลยว่าคิทเช่นสเตเดี้ยมร้อนระอุเป็นแน่ เพราะเป็นการโคจรมาเจอกันของเชฟที่มีความสดเชฟโรเจอร์และเชฟที่มีความเก๋าเกมของเชฟเชฟอ๊อฟต่างคนต่างมีดีมีทีเด็ดสู้กันได้ถึงพริกถึงขิงแน่นอน แต่สุดท้ายแล้วใครจะได้รับชัยชนะ