บริษัท เอส เอฟ คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) เปิดตัวบัตรสมาชิก SF+ (เอส เอฟ พลัส) โฉมใหม่ เอาใจนักเรียน นักศึกษา สมัครแพ็กเกจดูหนังราคาเริ่มต้นเพียง 69 บาท ไม่ต้องจ่ายรายเดือน และ “Friends of SF” กับ 4 นักแสดงวัยรุ่นชื่อดัง “เต-ตะวัน วิหครัตน์”, “นนน-กรภัทร์ เกิดพันธุ์”, “เจมีไนน์-นรวิชญ์ ฐิติเจริญรักษ์” และ “โฟร์ท-ณัฐวรรธน์ จิโรชน์ธิกุล” รวมทั้งภาพยนตร์โฆษณาตัวใหม่ล่าสุดให้ชมพร้อมกันตั้งแต่วันที่ 1 มิถุนายน 2566 เป็นต้นไป
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/06/SF_SuperFriends_02-1024x683.jpg)
“นนน-กรภัทร์” กล่าวว่า “ผมเป็นคนที่รักหนังมากครับ การได้อยู่ในโรงหนังเป็นความสุขสำหรับผม โดยเฉพาะที่ เอส เอฟ ทุกครั้งที่ร่วมงานรู้สึกอบอุ่นและมีความสุขมากๆ ครับ ที่สำคัญครั้งนี้ยังมีพี่และน้องมาร่วมงานด้วยอีก 3 คน ทั้ง พี่เต เจมีไนน์ และโฟร์ท เตรียมพบกับความสุขที่พวกเราจะมอบให้ทุกคนได้เลยครับ”
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/06/SF_SuperFriends_04-1024x683.jpg)
“เต-ตะวัน” เปิดเผยว่า “ผมชอบดูหนังมากครับ แล้วก็ชอบรีวิวหนังด้วย ปกติก็มาดูหนังที่ เอส เอฟ ตลอดอยู่แล้วครับ และมีโอกาสร่วมงานกับทาง เอส เอฟ มาหลายครั้ง พอได้เป็น Friends of SF ก็ดีใจมาก รับรองว่า งานนี้สนุกแน่นอนครับ”
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/06/SF_SuperFriends_DJ-1024x683.jpg)
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/06/SF_SuperFriends_05-1024x683.jpg)
“เจมีไนน์” และ “โฟร์ท” พูดถึงภาพยนตร์โฆษณาชุดใหม่ว่า “พวกเรารู้สึกดีใจมากครับที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของ Friends of SF และดีใจที่ได้ทำงานกับพี่เต และพี่นนน ซึ่งเป็นไอดอลของพวกเราเลย สำหรับวันที่ถ่ายโฆษณาก็สนุกมากเลยครับ พวกเราไม่ค่อยมีคิวตรงกัน ก็เลยต้องเร่งถ่ายงานให้จบภายในวันเดียว ต้องวิ่งไปทั้งกองถ่ายภาพนิ่ง กองถ่ายหนัง แล้วก็ต้องสลับคิวกัน 4 คน แต่ก็ไม่เหนื่อยเลยครับ สนุกมาก อยากฝากให้ทุกคนติดตามโฆษณาของพวกเราทั้ง 4 คนด้วยนะครับ และจะมีกิจกรรมพิเศษๆ อะไรมาให้ทุกคนได้ร่วมบ้าง ติดตามกันดีๆ นะครับ มาพลัสกับเราเยอะๆ นะครับ”
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/06/SF_SuperFriends_KPimsiri-1024x683.jpg)
คุณมิ้นท์-พิมสิริ ทองร่มโพธิ์ ผู้อำนวยการฝ่ายการตลาด บริษัท เอส เอฟ คอร์ปอเรชั่น จำกัด (มหาชน) มาบอกเล่ากิจกรรมและคอนเทนต์ที่จะเกิดขึ้นตลอดปี 2566 พร้อมเซอร์ไพรซ์พิเศษจาก 4 หนุ่ม “PROXIE” โชกุน-ปวริศร์ ศรีชัยชนะ, อองรี-ออสการ์ เอ็ดเวิร์ด วัตราเศรษฐ์, วิคเตอร์-วรเมธ กอนุประพันธ์ และ คิม-ปัณณธร จิรศาสตร์
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/06/SF_SuperFriends_BNK48-1024x683.jpg)
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/06/SF_SuperFriends_KGongTeam-1024x683.jpg)
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/06/SF_SuperFriends_KAdamTeam-1024x683.jpg)
งานเปิดตัวคับคั่งไปด้วยเหล่าศิลปินดารา เซเลบริตี้ และ อินฟลูเอนเซอร์ อาทิ ติ๊ก-เจษฎาภรณ์ ผลดี, คุณชายอดัม-หม่อมราชวงศ์เฉลิมชาตรี ยุคล, พลัสเตอร์-พรพิพัฒน์ พัฒนเศรษฐานนท์, แบงค์-อนุสิทธิ แสงนิ่มนวล,แปลน-รัฐวิทย์ กิจวรลักษณ์, ก้อง-กฤษฏิ์ จิระเกียรติวัฒนา (ก้อง Hive Salon), ภีม-ธนบดี ใจเย็น, ต้น-อาชว์ ไหลสกุล, BNK48, และอีกมากมายร่วมงาน ณ โรงภาพยนตร์ เอส เอฟ เวิลด์ ซีเนม่า ศูนย์การค้าเซ็นทรัลเวิลด์
มาพลัสความสนุกได้ที่โรงภาพยนตร์ในเครือ เอส เอฟ ทุกสาขาทั่วประเทศ, แอปพลิเคชัน SF Cinema และ www.sfcinema.com ติดตามได้ทางโซเชียลมีเดีย WeLoveSF หรือ #SFcinema