นักแสดงหนุ่ม “ยูโด-ธรรม์ธัช ธารินทร์ภิรมย์” ชวนน้องชายสุดซี้ “ฟลุ้ค-ณธัช ศิริพงษ์ธร” พร้อมแฟนคลับของทั้งคู่ เลี้ยงอาหารกลางวัน พร้อมด้วยการแบ่งปันสิ่งของจำเป็น อย่าง นมผงเด็ก นมกล่อง แพมเพิส และของใช้ต่างๆ ให้กับสมาชิกผู้หญิงและเด็ก ที่สมาคมส่งเสริมสถานภาพสตรีฯ บ้านพักฉุกเฉิน ดอนเมือง เนื่องครบรอบวันเกิด 32 ปี ก่อนถูกเซอร์ไพรส์ที่ร้านของหนุ่มฟลุ้ค The Little White House Café
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/05/IMG_3962-1024x768.jpg)
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/05/IMG_3965-1024x768.jpg)
ยูโด เผยว่า “ที่จัดที่นี่เพราะมีตั้งแต่เด็กอ่อนจนถึงสูงอายุ ยังขาดทั้งทุนทรัพย์และสิ่งของจำเป็น ทางแฟนคลับและผมเลยอยากมาสนับสนุนครับ อยากจะให้กำลังใจเด็กๆและพี่ๆด้วยครับ ผมมีความสุขมากๆครับ ดีใจ แฟนคลับมากันเยอะมาก มีของมาบริจาคเยอะมาก ได้ของตามที่สถานสงเคราะห์ต้องการ ดีใจที่ได้เป็นสะพานบุญ มีเซอร์ไพรส์เค้กจากแฟนคลับครับ แล้วก็มีของขวัญเยอะครับ ส่วนงานเย็นที่ร้านน้องฟลุ้คและแฟนคลับจัดงานโฟโต้แกลลอรี่ให้ น่ารักมากๆ มีให้ของขวัญแล้วก็ช่อเงิน ขอบคุณแฟนๆครับ รู้สึกอบอุ่นมาก น้องฟลุ้คมีของขวัญเป็นหมวกครับ มีสอนทำเมนูเครื่องดื่มด้วย ผลงานร่วมกันตอนนี้ก็มี ‘Make a Wish’ ทาง VIU ติดตามได้ทาง IG: judo_tantachj”
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/05/IMG_3972-1024x683.jpg)
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/05/IMG_3971-1024x683.jpg)
ฟลุ้ค เสริมว่า “รู้สึกดีใจครับ ที่ได้มีโอกาสมาทำบุญร่วมกับพี่ยูโด และทุกคนครับ ต้องขอบคุณพี่ยูโดที่ชวนมาทำบุญด้วย เพราะได้ช่วยเหลือทางมูลนิธิเค้าจริงๆ เค้าขาดแคลนทั้งเงิน และสิ่งของ เพื่อที่จะดูแลกลุ่มผู้หญิง และเด็กที่ต้องการความช่วยเหลือจริงๆ ทางฟลุ้คและแฟนคลับก็มีทั้งระดมทุนเงินบริจาคเพื่อให้เค้านำไปใช้จ่าย เช่น ทำอาหารกลางวัน หรือ อื่นๆ และก็มีบริจาคสิ่งของจำเป็นครับ สนิทกับพี่ยูโดจากเรื่อง ‘Make a Wish ภารกิจนายเทวดา’ ที่เป็นซีรีส์เรื่องแรกที่ได้มาเล่นด้วยกัน ก็ตั้งใจซื้อ ‘หมวก’ ให้เพราะปกติจะเห็นพี่ยูโดชอบใส่หมวก ส่วนงานเดี่ยวฟลุ้คก็จะมี ‘SHADOW เงาล่าตาย’ ที่จะออนช่วงกลางปีนี้ครับและก็ภาพยนตร์ “THESIS – ธีซิส อมตะพันธุ์สยอง” ที่ฉายเดือนกรกฎาคมนี้ครับ