เชฟหนุ่มมาดเท่ห์ชาวอิตาลี ฟิลิปโป บอร์โตลาเมดิ เจ้าของร้านพาสต้าชื่อดังในโลกออนไลน์ที่มีชื่อว่า The Pasta Apartment พาสต้าเส้นสดที่ต้องลองจากการจัดอันดับของเว็บไซด์รีวิวอาหารชื่อดังมากมาย ก้าวเข้าสู่สนามประลอง คิทเช่นสเตเดี้ยม อยากท้าประลองกับเชฟอ๊อฟ เชฟกระทะเหล็กประเทศไทย ฝีมือฉกาจแห่งวงการอาหารยุคใหม่ ในรายการ Iron Chef Thailand One On One Battle วันเสาร์ที่ 13 พฤษภาคมนี้ เวลา 18.00 น.ทางช่อง 7HD
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/05/TOF6436-1024x655.jpg)
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/05/TOF6414-1024x742.jpg)
ทั้งเชฟอ๊อฟและเชฟฟิลิปโปถือว่าเชฟรุ่นใหม่ฝีมือดีด้วยกันทั้งคู่ การโครจรมาเจอกันจึงสู้กันได้อย่างดุเด็ดเผ็ดมันส์เหมือนกันเสือพบสิงห์ แต่ศึกแห่งศักดิ์ศรีครั้งนี้เชฟฟิลิปโปจะมีทีเด็ดอะไรที่จะมาโค่นเชฟอ๊อฟ