“Love Me Again Exclusive Fanmeeting” ณ โรงละครเคแบงก์ สยามพิฆเนศ ชั้น 7 อาคารสยามสแควร์วัน วันเสาร์ที่ 29 เมษายน 2566 ได้สร้างความสุข ความสนุกแบบครบรสกับแฟนคลับ
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_fanmeeting_230503_22-1024x682.jpg)
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_fanmeeting_230503_23-1024x682.jpg)
งานเปิดด้วยโชว์ของสาวๆวง AGA1N กับ เพลง “First Impression” ต่อด้วย หนุ่มแม้ก กับ “เบา เบา” และ “อารมณ์ดี” ที่ผู้จัดเขตต์มาร่วมร้องด้วย ด้วยความน่ารักของพ่อลูกคู่นี้ก็เรียกเสียงกรี๊ดได้ไม่น้อย จากนั้น มิว ออกมาในเพลง “Season of You” ซึ่งก็ทำเอาเสียงกรี๊ดดังกระหึ่ม โดยงานนี้มีแฟนคลับจากจีนมาเชียร์ให้กำลังใจที่นั่งด้านหน้าเวทีกันเลย ก่อนที่มายด์ออกมาร้องคู่ด้วยในเพลง “Missing You” แบคกราวด์ด้านหลังเป็นรูปหัวใจสีชมพูก็ดูหวานมุ้งมิ้ง ทำเอาแฟนๆดูไปยิ้มไปกับทั้งคู่
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_fanmeeting_230503_26-1024x595.jpg)
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_fanmeeting_230503_25-1024x676.jpg)
หลังจากนั้นเหล่านักแสดงและผู้จัดร่วมพูดคุยเกี่ยวกับการถ่ายทำซีรีส์และทุกคนลงความเห็นว่าคนที่แสบที่สุดในกองคือ แม้ก กับบทจิมมี่ ก่อนจะต่อด้วยการทายคำ ที่แบ่งออกเป็น 3 ทีม มิว มายด์แม้ก เป็นหัวหน้าทีมและต้องเป็นคนทาย ส่วนสาวๆแก๊งค์มันม่วง และฟ้ามินิ เป็นลูกทีม ผลการแข่งขัน มิวแพ้ ก็เลยถูกลงโทษ ต้องเต้นเพลง “ไก่ย่างถูกเผา” พร้อมลูกทีม มีมี่ กับ คำปุ้ย งานนี้พระเอกของเราก็วาดลวดลายเต็มที่
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_fanmeeting_230503_15-1024x682.jpg)
แม้ก กล่าวว่า “ผมต้องขอบคุณพี่เขตต์ที่ให้รับบทจิมมี่ เป็นคาแรกเตอร์ที่ไม่เคยเล่นมาก่อน รู้สึกดีใจมากๆที่ได้เล่นบทนี้ ซึ่งตัวจริงแม้กเป็นคนนิ่งๆสุขุมนะไม่กระโตกกระตากครับ สำหรับซีรีส์ทุก EP มีฟีดแบคที่ดี ส่วนใหญ่จะบอกว่า ตลก น่ารักมาก คุณพ่อแม่ก็ชมว่าน่ารักเหมือนกันเพราะ ไม่เคยเห็นแม้กในบทบาทแบบนี้ และก็หวังว่าซีรีส์เรื่องนี้จะอยู่ในใจของทุกๆคนนะครับ”
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_fanmeeting_230503_14-1024x682.jpg)
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_fanmeeting_230503_11-1024x682.jpg)
มายด์ เผยว่า “มายด์ชอบตั้งแต่อ่านบทแล้ว แม้เป็นบทสั้นๆแต่ก็สนุก เป็นตัวละครที่ต้องเล่น 50 อัพ มันก็เลยต้องโมดิฟลายตัวเองทั้งข้างในและข้างนอกให้กลับไปเป็นเด็กอายุ 20 ก็รู้ชอบที่ได้เล่นบทนี้ ฟีดแบคที่ได้รับกลับมาหลายคนบอกว่าชอบที่สำคัญเขาบอกว่าซีรีส์ตลกดีค่ะ แล้วการที่มีงานวันนี้พวกเราดีใจที่มีการจัดกิจกรรมนี้ขึ้นมา เป็นเอ็กคูซีฟแฟนมีตติ้งจริงๆที่เราจะได้มีกิจกรรมร่วมกัน และก็อยากให้ซีรีส์เรื่องนี้อยู่ในใจแฟนๆๆตลอดไปเช่นกันค่ะ
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_fanmeeting_230503_8-1024x682.jpg)
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/05/LINE_ALBUM_fanmeeting_230503_7-1024x582.jpg)
มิว เผยว่า “ปกติผมจะเล่นแต่แนวดราม่า เครียดๆๆ ร้องไห้ พอมาเล่นเรื่องนี้เป็นแนวคอมเมดี้ มากองก็รู้สึกมาสนุกทุกครั้ง มีความสุขมาก ซึ่งแฟนคลับก็ชอบและก็เซอร์ไพรส์ที่มาเล่นละครแนวนี้ เป็นตัวละครที่ค่อนข้างอิสระ อยากทำอะไรก็ทำ อยากเดินสโลว์ก็เดินสโลว์ เหมือนการ์ตูนๆ แต่เมื่อเข้ามาอยู่ในการแสดงก็น่าสนใจนะ ผมก็ดีใจที่แฟนๆบอกว่าชอบ ดูแล้วสนุกดี ซีรีส์เรื่องนี้นอกจากจะมีความสนุกก็ยังมีสาระด้วย มีให้ข้อคิดในการให้กำลังใจการใช้ชีวิตด้วย”
ปิดท้ายกิจกรรมด้วยการร่วมชม “Love Me Again” Special EP ของเหล่านักแสดงและแฟนคลับ และการพูดคุยของผู้กำกับ เพชร วรายุ
ดาวน์โหลดแอปพลิเคชันฟรี http://bit.ly/3LksF17
ติดตามได้ทาง Facebook: ViuThailand, Instagram: @viu_th, Twitter: @Viu_TH, YouTube: @viuthailand, TikTok: viu_th