งานเปิดตัวซีรีส์เรื่อง “La Pluie (ลาปุย) The Series ฝนตกครั้งนั้นฉันรักเธอ” เต็มไปด้วยบรรยากาศคึกคักสุดๆ และฟินสุดๆ สำหรับแฟนคลับได้ชมในโรงภาพยนตร์พารากอนซีนีเพล็กซ์ก่อนละครออนแอร์ทางช่อง ONE31
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/05/28-04-66-840_resize-1024x683.jpg)
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/05/28-04-66-884_resize-1024x683.jpg)
เปิดเวทีด้วยโชว์พิเศษเรียกเสียงกรี๊ดจาก Boy Band และ Girl Group ภายใต้สังกัด Acttraction Entertainment ที่มาอวดสกิลทั้งร้องทั้งเต้นแบบสับจัดเต็มความน่ารักไม่ไหว และ โชว์ร้องเพลงประกอบซีรีส์ฟิลโรแมนติกใจละลายกับเพลง “ฟังใจ” โดย พี-ไตเติ้ล และ “หลับไม่ไหว” โดย เสือ-คอปเตอร์ ชวนให้อบอุ่นนุบนิบหัวใจ ทำเอาแฟนคลับกรี๊ดลั่นลานอินฟินิซิตี้ ฮอลล์
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/05/28-04-66-681_resize-1024x683.jpg)
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/05/28-04-66-986_resize-1024x683.jpg)
หลังจากนั้น ผู้จัด ณัฐ-ณัฐพล จุฬางกูร, เอก-รัฐวิชญ์ พีระศราโรจน์, ครูล๊อต-จิรันธนิน ปานประเสริฐโชค พร้อมด้วยคุณประพาฬรัตน์ ชัยชูพฤกษ์ ผู้อำนวยการฝ่ายพัฒนารายการและปฏิบัติการธุรกิจ ช่อง ONE 31 และ คุณผ่านศึก ธงรบ ผู้อำนวยการอ้ายฉีอี้ ประจำประเทศไทย ได้ร่วมพูดคุยถึงการร่วมมือครั้งแรกของโปรเจกต์นี้ ก่อนจะเปิดตัวทีมนักแสดงนำ พี-พีรวิชญ์ พลอยนำพล, ไตเติ้ล-ธนธร เสนางคนิกร, เสือ-กฤษณะพงศ์ ศรีภัททิยานนท์, คอปเตอร์-นันทพงศ์ วงศ์สกุลยง, ฮาน่า-ทัศนาวลัย จักรพงษ์ฯลฯ ที่มาเล่าเบื้องหลังการทำงานสนุกๆ อุ่นเครื่องเบาๆ
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/05/28-04-66-127_resize-1024x683.jpg)
ยังมีแขกรับเชิญพิเศษให้เกียรติมาร่วมแสดงยินดีและรับชมซีรีส์พร้อมกันอย่างคับคั่ง อาทิ ไก่-วรายุฑ มิลินทจินดา, ชาย-อานันท์ทวีป ชยางกูร ณ อยุธยา, ป๊อบ คำเกษม และ บุ๊ค-ภูดิท ขุนชนะสงคราม
รับชมย้อนหลัง version uncut ได้ทาง Application IQIYI และ IQ.com, YouTube: Acttraction Entertainment
ติดตามได้ที่ Facebook, Twitter, Instragram, TikTok: Lapluie_official, YouTube: Acttraction Entertainment