“ฟลุ้ค-ณธัช ศิริพงษ์ธร” ชวนน้องชายสุดซี้ “ปีเตอร์แพน ทัศน์พล วิวิธวรรธ์” ตระเวนเที่ยวแดนซากุระกันแบบชิวชิวสุดฟิน สำหรับคนรักการถ่ายรูปที่ทั้งช็อปปิ้งอุปกรณ์กล้อง ถ่ายรูปรัวๆ หาของอร่อยกินแบบจุกๆ แบบเช้ายันค่ำ ก่อนจะกลับมามีโปรเจ็กต์ร่วมกัน
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/04/3C203A5E-D7FD-4E7C-AF26-2C3E6285F23C-1024x576.jpeg)
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/04/6268787E-5813-4B22-B287-F47B5492E155-1024x683.jpeg)
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/04/C785BDA5-02D0-4D69-A6C8-F77440EAF1A2-1024x683.jpeg)
ฟลุ้ค-ณธัช เผยว่า “รู้จักแพนครั้งแรกตั้งแต่ตอนเล่นวัยแสบสาแหรกขาด โครงการ 2 ด้วยกัน มาเจอกันอีกครั้งตอนเล่นซีรีส์เมื่อประมาณ 2 ปีที่แล้ว ช่วงอยู่ในกองก็จะคุยกันถูกคอ เลยมีโอกาสได้คุยกันมากขึ้นเลยสนิทกันครับ ไปญี่ปุ่นด้วยกันครั้งแรกดีใจมากที่แพนมาร่วมทริป สนุกมาก มีเพื่อนพูดคุยแลกเปลี่ยนในเรื่องกล้องที่สนใจเหมือนกัน ที่นู้นราคาค่อนข้างถูกกว่าไทย ฟลุ้คเองได้แฟลชมา แพนก็ได้เลนส์มาหนึ่งตัวครับ ไปคาวาคุจิโกะ ถ่ายรูปกับภูเขาไฟฟูจิ ช็อปปิ้ง ส่วนมากจะอยู่ในโตเกียวครับ ก็คาดว่าน่าจะมีโปรเจ็กต์เล็กๆทำร่วมกันครับ เพราะแพนกับฟลุ้คก็มีไลฟ์สไตล์ค่อนข้างคล้ายกัน เคยมีคุยๆพูดเล่นๆกันอยู่ว่าอย่างทำ channel ในโซเชี่ยลกัน เผื่อไว้ทำคอนเท้นต์ที่สนใจร่วมกันครับ ตอนนี้ฟลุ้คมีผลงาน Make a wish ออนแอร์อยู่ที่ VIU แล้วก็จะมี Shadow ทาง VIU เร็วๆนี้ และภาพยนตร์ The sis อมตะพันธุ์สยองต่อกันเลยฝากด้วยนะครับ”
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/04/329B8415-C17F-493A-9962-94CF96F73089-1024x683.jpeg)
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/04/E9D29AAF-48C9-458B-BA0D-97D9BDAE0D96-1024x683.jpeg)
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/04/B6915DEF-91B1-4860-95B0-F01912E55946-1024x683.jpeg)
“ปีเตอร์แพน-ทัศน์พล” กล่าวเสริมว่า “เป็นการได้เที่ยวนอกประเทศในรอบ 3 ปีกว่า เป็นการไปญี่ปุ่นครั้งแรกด้วย ก็สนุกมากครับ มีเพื่อนเที่ยวด้วยกันไม่เหงาเลย ช่วยๆกันเลือกแพลนครับว่าจะไปที่ไหน ผมชอบถ่ายรูปแล้วก็ยังถ่ายอยู่เรื่อยๆ กับพี่ฟลุ้คเรามีแนะนำเรื่องเทคนิคการถ่าย แต่ที่สำคัญคือมุมมองการถ่าย อันนั้นสำคัญกว่า แลกกันถ่ายภาพได้สนุกมากๆเลยครับ จากนี้ก็ดูๆกันอยู่ว่าอาจจะไปญี่ปุ่นกันอีกครั้งครับ ตอนนี้ผมมีผลงานละครเรื่อง “เลือดเจ้าพระยา” ทางช่อง 3 ที่เพิ่งจบไปเลยครับ ที่กำลังออนแอร์อยู่ก็ละครเรื่อง หมอหลวง ช่อง 3 ฝากติดตามด้วยนะครับ”