ภาพยนตร์โรแมนติก-สยองขวัญ “แสงกระสือ 2” เรื่องราวความรักต่างสายพันธุ์ระหว่าง “สัตว์ประหลาด” และ “ตัวประหลาด” โดย “เนรมิตรหนัง, ฟิล์มทรานส์ฟอร์เมชั่น ฟิล์มและ ฉายแสง แอด.เวนเจอร์” เปิดตัวรอบเวิล์ดพรีเมียร์คับคั่งไปด้วยนักแสดง ณ ลาน Infinicity Hall พารากอน ซีนีเพล็กซ์ ชั้น 5 ศูนย์การค้าสยามพารากอน ก่อนเข้าโรงภาพยนตร์พร้อมกันในวันพฤหัสบดีที่ 30 มีนาคมนี้
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/03/นิทรรศการ-เลิฟ-ออฟ-กระสือ-Re-1024x683.jpg)
งานได้ถูกออกแบบใน “Love Glows in the Dark” (เลิฟ โกลว์ส อิน เดอะ ดาร์ก) กับนิทรรศการภาพสะท้อนแสง “Love of Krasue” ภายใต้คอนเซปต์ “แสงแห่งรักของกระสือ” ผลงานของศิลปินมากฝีมือ ธัชพล สิงห์เวชสกุล รวมทั้ง Photo Booth ถ่ายรูปร่วมกับกระสือสาวผ่านเทคนิค Face Mapping ให้ได้ร่วมสนุก
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/03/5-นักแสดงนำและผู้กำกับ-ร่วมพูดคุยบนเวที-1024x683.jpg)
เหล่าคนบันเทิง ดารา ตบเท้าร่วมพิสูจน์ความรักครั้งใหม่ ของกระสือ และ คนประหลาด นำโดย เป้ อารักษ์ อมรศุภศิริ, ไอซ์ พาริส อินทรโกมาลย์สุต, ท็อปแท็ป ณภัทร โชคจินดาชัย, เบสท์ ชนิดาภา พงศ์ศิลป์พิพัฒน์ และ โอบ โอบนิธิ วิวรรธนวรางค์ รับบท “น้อย” จาก “แสงกระสือ ในปี 2562” พร้อมผู้กำกับ อังเคิล อดิเรกวัฏลีลา, มานพอุดมเดช, ดุลยสิทธิ์นิยมกุล, ลี ทองคำ ฯลฯ
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/03/2-นักแสดงมากฝีมือ-น้อย-พรู-และ-ปีเตอร์-นพชัย--1024x683.jpg)
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/03/เอม-ภูมิภัทร-และ-ผู้กำกับ-ดี้-1024x683.jpg)
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/03/คุณสง่าคุณแทนไท-และ-คุณกนกวรรณ-1024x683.jpg)
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/03/ปีเตอร์-คอร์ป-ไดเรนดัล-2-1024x683.jpg)
นอกจากนี้ ยังได้รับเกียรติจากผู้บริหารร่วมเดินพรมแดง Red Carpetโดยมี แทนไท ณรงค์กูล ประธานกรรมการบริษัทเนรมิตรหนังฟิล์มจำกัด, กนกวรรณ วัชระ ประธานเจ้าหน้าที่บริหารบริษัทเนรมิตรหนังฟิล์มจำกัด และ สง่า ฉัตรชัยรุ่งเรือง ประธานเจ้าหน้าที่บริหารบริษัททรานฟอร์เมชั่นฟิล์มจำกัด พร้อมด้วยทัพนักแสดงและผู้กำกับ น้องชาแนล ด.ญ.ชาแนล เจเรทโต้, น้องหมีพลู ด.ช. วินสกุล แสงประภา, โจคัมมินส์, เอม ภูมิภัทร ถาวรศิริ, ผู้กำกับ ดี้ ปภังกร ปุญจันทรักษ์, ปีเตอร์ นพชัย ชัยนามและ คุณน้อย กฤษดา สุโกศลแคลปป์ ปิดท้ายที่ นางเอกและพระเอก นิ้ง ชัญญา แม็คคลอรี่ย์ และ เจเจ กฤษณภูมิ พิบูลสงคราม ที่มาร่วมพูดคุยในคอนเซ็ปต์ “โปรเจกต์เรืองแสง”เริ่มที่ “จุดแสง” การสานต่อโปรเจกต์แสงกระสือ “ฉายแสง” พูดถึงการแสดงที่ฉีกออกไปและ “ปลายแสง” เล่าเรื่องราวสนุกๆ หลังกล้อง
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/03/ใต้ภาพ-1024x687.jpg)
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/03/ทีมนักแสดงนำจาก-แสงกระสือ-2-1024x683.jpg)
ภายในงานเปิดตัวอย่างภาพยนตร์ “แสงกระสือ 2” เวอร์ชั่นใหม่ ให้รับชมครั้งแรก พร้อมโชว์สุดพิเศษเพลง “ห้วงรัก” ประกอบภาพยนตร์ขับร้องสดคู่เปียโนโดย “น้อย พรู” ใส่สีลาอารมณ์จัดเต็ม