“ปั่นส่งน้องเรียน ครั้งที่ 1″ กิจกรรมปั่นจักรยานการกุศลหาทุนการศึกษาให้เด็กดีได้มีโอกาสเรียนจบชั้นปริญญาตรีถึงฝั่งฝัน อบอวลไปด้วยรอยยิ้มและความสุข โดยคนบันเทิง ปอ-อรรณพ ทองบริสุทธิ์, เก่ง-ธชย ประทุมวรรณ และ ลีซอ-ธีรเทพ วิโนทัย พร้อมด้วยแฟนสาว มะปราง ภัทรวดี และทูตสาวงามจากการท่องเที่ยวและการกีฬา ทูตแพรพลอย, ทูตฟ้า, ทูตเยลลี่, ทูตอาย, ทูตใบเฟิร์น, ทูตไข่มุก และทูตมิ้ง
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/02/IMG_2871-1024x683.jpg)
นายศานนท์ หวังสร้างบุญ รองผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร ร่วมด้วย ศาสตราจารย์พิเศษ จรัญ ภักดีธนากุล ประธานกรรมการกองทุนเพื่อการศึกษา มูลนิธิสมเด็จพระญาณสังวร สมเด็จพระสังฆราช วัดบวรนิเวศวิหาร ในพระบรมราชูปถัมภ์, นางสาวสราญภัทร อนุมัติราชกิจ อธิบดีกรมส่งเสริมและพัฒนาคุณภาพชีวิตคนพิการ และนายพรชัย พรศิริโกศล ทำพิธีปล่อยตัวนักปั่นที่จุดสตาร์ทเวลา 06.30 น. ทั้งระยะทาง 9.2 กม. และ 2.1 กม.
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/02/IMG_2880-1024x683.jpg)
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/02/IMG_2876-1024x683.jpg)
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/02/IMG_2879-1024x683.jpg)
ปอ อรรณพ กล่าวว่า “ดีใจครับเป็นครั้งแรกเลยของกิจกรรมนี้ งานนี้เป็นพิธีกรครับ ปกติเรามาร่วมงานวิ่งทุกปีอยู่แล้ว งานครั้งนี้คนที่เข้าร่วมกิจกรรม นอกจากจะได้เรื่องสุขภาพ ยังได้บุญเป็นส่วนหนึ่งให้น้องๆได้เรียนจบปริญญาตรีด้วย บรรยากาศอบอุ่นได้เห็นพี่ๆนักปั่นที่มากันทั้งเป็นทีม และเป็นครอบครัว เพื่องานบุญครั้งนี้เลย ฝากด้วยนะครับอยากให้มีปีต่อๆไปทุกปีเลยครับ”
![](http://www.mrbadboygo.com/wp-content/uploads/2023/02/IMG_2875-1024x683.jpg)
ลีซอ-ธีรเทพ กล่าวเสริมว่า “วันนี้ปั่นไปเกิน 9 กิโลเลยครับ ก็สนุกดีครับได้เรื่องของสุขภาพ ที่สำคัญที่สุดในครั้งนี้คือการเชิญชวนให้มาบริจาคเงิน ช่วยส่งน้องๆเรียนจนจบปริญญาตรีเลยครับ ถือว่าเป็นสิ่งที่ทุกๆคนที่มาร่วมกิจกรรม และบริจาคก็ได้บุญไปด้วยครับ บรรยากาศดีอากาศดีครับ คนเยอะ ทุกๆคนสนุกสนาน ได้มองทิวทัศน์ในกรุงเทพยามเช้าด้วยครับ”
ร่วมบริจาคได้โดยตรงผ่านบัญชีออมทรัพย์ “กองทุนในมูลนิธิสมเด็จพระญาณสังวร เพื่อเป็นทุนการศึกษาแก่ผู้ตั้งใจเรียนดี แต่ขัดสนทุนทรัพย์” ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเทเวศร์ เลขที่บัญชี 020-273925-1 “ใบอนุโมทนาสามารถลดหย่อนภาษีได้ 1 เท่า”
ติดตามได้ที่ Facebook: “ปั่นส่งน้องเรียน”, Line: @bikeforfuture